Ma'anar da cikakkun bayanai na Butt Weld Fittings
Buttweld Fittings na gabaɗaya
Ana ayyana abin da ya dace da bututun a matsayin ɓangaren da ake amfani da shi a cikin tsarin bututun, don canza alkibla, reshe ko don canza diamita na bututu, wanda ke haɗa shi da injina da tsarin. Akwai nau'ikan kayan aiki daban-daban kuma suna iri ɗaya ne a cikin kowane girma da jadawalin kamar bututu.
An raba kayan aiki zuwa rukuni uku:
- Buttweld (BW) kayan aiki waɗanda girmansu, juriyar juriya da cetera an ayyana su a cikin ka'idodin ASME B16.9. An yi kayan aiki masu juriya masu nauyi mai nauyi zuwa MSS SP43.
- Socket Weld (SW) kayan aiki Class 3000, 6000, 9000 an ayyana su a cikin ka'idojin ASME B16.11.
- Threaded (THD), screwed fittings Class 2000, 3000, 6000 an ayyana su a cikin ka'idojin ASME B16.11.
Standard Buttweld Fittings












Aikace-aikace na Buttweld Fittings
Tsarin bututun da ke amfani da kayan aikin buttweld yana da fa'idodi da yawa na asali akan sauran nau'ikan.
- Walda abin da ya dace da bututu yana nufin ba shi da kariya ta dindindin
- Tsarin ƙarfe mai ci gaba da aka kafa tsakanin bututu da dacewa yana ƙara ƙarfi ga tsarin
- Santsi mai laushi na ciki da canje-canje na shugabanci a hankali yana rage asarar matsa lamba da tashin hankali da rage aikin lalata da yashewa.
- Tsarin welded yana amfani da ƙaramin sarari
Ƙarshen Ƙarshe
Ƙarshen duk kayan aikin buttweld an ƙulla, sun wuce kauri na bango 4 mm don bakin karfe austenitic, ko 5 mm don bakin karfe na ferritic. Siffar katakon katako ya danganta da ainihin kaurin bango. Ana buƙatar wannan ƙullun ƙarshen don samun damar yin "Butt weld".

ASME B16.25 yana rufe shirye-shiryen ƙarshen buttwelding na abubuwan haɗin bututu don haɗa su cikin tsarin bututu ta walda. Ya haɗa da buƙatun don walda bevels, na waje da na ciki siffanta bango mai nauyi, da kuma shirye-shiryen ƙarshen ciki (ciki har da girma da juriya). Waɗannan buƙatun shirye-shiryen walda kuma an haɗa su cikin ƙa'idodin ASME (misali, B16.9, B16.5, B16.34).
Material da Ayyuka
Abubuwan da aka fi amfani da su a cikin kayan aiki da aka samar shine carbon karfe, bakin karfe, simintin ƙarfe, aluminum, jan karfe, gilashi, roba, nau'ikan robobi, da sauransu.
Bugu da ƙari, kayan aiki, kamar bututu, don wasu dalilai na musamman wani lokaci a ciki sanye take da yadudduka na kayan inganci daban-daban kamar yadda suke dacewa da kansu, waɗanda suke "kayan aiki masu layi".
An saita kayan daɗaɗɗen kayan aiki a lokacin zaɓin bututu, a mafi yawan lokuta, abin da ya dace yana da abu ɗaya da bututu.
Lokacin aikawa: Afrilu-11-2020