Labarai

Ka'idojin Alama na Generic da Bukatun don bawuloli, kayan aiki, flanges

Ma'auni da Buƙatun Alamar Jigon Jini

Fahimtar Abun Abu

Lambar ASME B31.3 tana buƙatar gwajin bazuwar kayan aiki da abubuwan haɗin gwiwa don tabbatar da dacewa da ƙayyadaddun bayanai da ƙa'idodi. B31.3 kuma yana buƙatar waɗannan kayan don su kasance marasa lahani. Matsayin sashi da ƙayyadaddun bayanai suna da buƙatun sa alama iri-iri.

MSS SP-25 misali

MSS SP-25 shine ma'aunin alamar da aka fi amfani dashi. Ya ƙunshi ƙayyadaddun ƙayyadaddun buƙatun alamar alama waɗanda ke da tsayi da yawa ba za a iya lissafa su a cikin wannan ƙarin ba; da fatan za a koma zuwa gare shi lokacin da ya cancanta don tabbatar da alamun akan wani yanki.

Take da Bukatun

Daidaitaccen Tsarin Alama don Bawuloli, Kayan aiki, Flanges da Ƙungiyoyi

  1. Sunan Mai ƙirƙira ko Alamar kasuwanci
  2. Naɗin Ƙimar
  3. Zayyana Abu
  4. Narke Zayyana – kamar yadda ake buƙata ta ƙayyadaddun bayanai
  5. Valve Trim Identification - bawuloli kawai lokacin da ake buƙata
  6. Girman Zayyana
  7. Gane Ƙarshen Zare
  8. Zobe-Haɗin gwiwar Fuskantar Ganewa
  9. Halatta Rashin Halattan Alamomi

Takamaiman Bukatun Alama

  • Bukatun Alama don Flanges, Flanged Fittings, da Flanged Unions
  • Bukatun Alamar Alamar Zauren Fitting da Ƙungiyar Kwayoyi
  • Abubuwan Bukatun Alamar Welding da Sayar da kayan haɗin gwiwa da ƙungiyoyi
  • Abubuwan Bukatun Alama don Bawul ɗin da ba na ƙarfe ba
  • Abubuwan Bukatun Alama don Cast Iron Valves
  • Bukatun Alamar Alamar Ƙarfin Ƙarfe
  • Bukatun Alama don Bawul ɗin Karfe

Bukatun Alamar Buƙatun Karfe (wasu misalai)

ASTM A53
Bututu, Karfe, Baƙar fata da Zafi-Tsama, Rufaffen Zinc, Welded kuma mara nauyi

  1. Sunan Alamar Mai ƙira
  2. Irin Bututu (misali ERW B, XS)
  3. Lambar Ƙidaya
  4. Tsawon

ASTM A106
Bututun Karfe mara sumul don Sabis mai Tsafta

  1. Abubuwan buƙatun alamar A530/A530M
  2. Lambar Zafi
  3. Alamar Hydro/NDE
  4. "S" don ƙarin buƙatun kamar yadda aka ƙayyade (bututun da aka kawar da damuwa, gwajin matsa lamba na iska, da daidaita yanayin zafi)
  5. Tsawon
  6. Lambar Jadawalin
  7. Nauyi akan NPS 4 kuma ya fi girma

ASTM A312
Matsakaicin Ƙimar Ƙirar Gaɗaɗɗen Bukatun Don Musamman Carbon da Alloy Karfe Bututu

  1. Abubuwan buƙatun alamar A530/A530M
  2. Alamar Gano Masu Keɓaɓɓen Maƙera
  3. Mara sumul ko Welded

ASTM A530/A530A
Matsakaicin Ƙimar Ƙirar Gaɗaɗɗen Bukatun Don Musamman Carbon da Alloy Karfe Bututu

  1. Sunan masana'anta
  2. Ƙididdigar Matsayi

Abubuwan Bukatun Alama (wasu misalai)

ASME B16.9
Ƙarfe-Ƙarfe Mai Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwa

  1. Sunan Mai ƙirƙira ko Alamar kasuwanci
  2. Abubuwan Shaida da Samfura (ASTM ko alamar darajar ASME)
  3. "WP" a cikin alamar daraja
  4. Lambar jadawalin ko kaurin bango mara ƙima
  5. NPS

ASME B16.11
Kayayyakin Ƙarfafawa, Welding Socket da Zare

  1. Sunan Mai ƙirƙira ko Alamar kasuwanci
  2. Gane kayan aiki daidai da ASTM da ta dace
  3. Alamar yarda da samfur, ko dai "WP" ko "B16"
  4. Matsayin aji - 2000, 3000, 6000, ko 9000

Inda girma da siffa ba su ba da izinin duk alamomin da ke sama ba, ana iya barin su a cikin tsarin baya da aka bayar a sama.

MSS SP-43
Ɗauki Bakin Karfe Butt-Welding Fittings

  1. Sunan Mai ƙirƙira ko Alamar kasuwanci
  2. “CR” mai bibiyar ASTM ko alamar gano kayan abu na AISI
  3. Lambar jadawalin ko ƙirar kaurin bango na ƙima
  4. Girman

Alamar Bukatun Valves (wasu misalai)

API Standard 602
Karamin Ƙofar Ƙofar Ƙarfe - Fitacce, Zare, Welded, da Ƙarshen Jiki

  1. Bawuloli za a yi alama daidai da bukatun ASME B16.34
  2. Kowane bawul zai sami farantin gano ƙarfe mai jure lalata tare da bayanan masu zuwa:
    - Mai ƙira
    - Samfurin masana'anta, nau'in, ko lambar adadi
    - Girman
    - Matsakaicin matsa lamba a 100F
    - Kayan jiki
    - Gyara kayan
  3. Za a yiwa jikin bawul ɗin alama kamar haka:
    - Ƙarshen-ƙarshen ko Socket Welding-end bawul - 800 ko 1500
    - Ƙarshen bawuloli - 150, 300, 600, ko 1500
    - Buttwelding-karshen bawuloli - 150, 300, 600, 800, ko 1500

ASME B16.34
Valves - Flanged, Zare da Ƙarshen Welded

  1. Sunan Mai ƙirƙira ko Alamar kasuwanci
  2. Valve Body Material Cast Valves - Lamba Heat da Ƙirar Material Ƙirƙira ko Ƙirƙirar Bawul - Ƙayyadaddun ASTM da Daraja
  3. Rating
  4. Girman
  5. Inda girma da siffa ba su ba da izinin duk alamun da ke sama ba, ana iya barin su a cikin tsarin baya da aka bayar a sama
  6. Ga duk bawuloli, farantin tantancewa zai nuna ƙimar matsa lamba a 100F da sauran alamun da MSS SP-25 ke buƙata.

Abubuwan Bukatun Alama (wasu misalai)

Farashin ASTM193
Ƙididdiga don Ƙarfe-Karfe da Bakin Karfe Bolting Materials don Babban Sabis na Zazzabi

  1. Za a yi amfani da alamomin tantance darajar ƙira ko masana'anta zuwa ƙarshen ƙugiya 3/8 ″ a diamita da girma ands zuwa kawunan kusoshi 1/4 ″ a diamita da girma

Farashin ASTM194
Ƙididdiga don Carbon da Ƙarfe na Ƙarfe don Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafawa da Sabis na Zazzabi

  1. Alamar tantance masana'anta. 2.Grade da tsari na ƙera (misali 8F yana nuna kwayoyi waɗanda aka yi da ƙirƙira mai zafi ko ƙirƙira mai sanyi)

Nau'in Dabarun Alama

Akwai dabaru da yawa don yin alamar bututu, flange, dacewa, da sauransu, kamar:

Mutuwar Stamping
Tsarin da ake amfani da mutun da aka zana don yanke da tambari (bar abin gani)

Paint Stencilling
Yana samar da hoto ko tsari ta hanyar shafa pigment zuwa saman wani abu mai tsaka-tsaki tare da gibi a cikinsa wanda ke haifar da tsari ko hoto ta hanyar barin launin ruwan ya isa wasu sassan saman.

Sauran dabarun su ne Roll stamping, Tawada Printing, Laser Printing da dai sauransu.

Alamar Karfe Flanges

Alamar Flange
Mallakar tushen hoton ta: http://www.weldbend.com/

Alamar Butt Weld Fittings

Alamar Daidaitawa
Mallakar tushen hoton ta: http://www.weldbend.com/

Alamar Bututun Karfe

Alamar Bututu

^


Lokacin aikawa: Agusta-04-2020