Labarai

Torque Tightening don flange

Ƙunƙarar Ƙarfafawa

Don samun haɗin flange mara ɗigo, ana buƙatar shigarwar gasket mai dacewa, dole ne a sanya kusoshi akan madaidaicin tashin hankali, kuma jimlar ƙarfin kulle dole ne a raba daidai-daidai akan fuskar flange gaba ɗaya.

Tare da Tightening Torque ( aikace-aikace na preload zuwa fastener ta hanyar juya goro na fastener) za a iya gane tashin hankali daidai.

Daidaita maƙarƙashiya na nufin yin mafi kyawun amfani da abubuwan roba na kusoshi. Don yin aiki da kyau, ƙulli dole ne ya kasance kamar bazara. A cikin aiki, tsarin ƙarfafawa yana haifar da tashin hankali axial pre-load a kan kusoshi. Wannan nauyin tashin hankali tabbas yana daidai kuma ya saba wa ƙarfin matsawa da ake amfani da shi akan abubuwan da aka haɗa. Ana iya kiransa da "tightening load" ko "tension load"

Menene Torque?
www.enerpac.com

Tushen wutan lantarki

Torque Wrench shine sunan gaba ɗaya don kayan aikin dunƙulewa mai jagora da hannu, kuma ana amfani da shi don saita ƙarfin abin ɗaure daidai kamar goro ko guntu. Yana ba da damar ma'aikaci don auna ƙarfin jujjuyawar (ƙarfi) da aka yi amfani da shi a cikin kullin don a iya daidaita shi da ƙayyadaddun bayanai.

Wutar wuta
Manual da hydraulic wrench

Zaɓin ingantacciyar dabarar tigtening flange tana buƙatar ƙwarewa. Yin nasarar aiwatar da kowace fasaha yana buƙatar cancantar duka kayan aikin da za a yi amfani da su da kuma ma'aikatan da za su yi aikin. Mai zuwa yana taƙaita dabarun ƙara ƙarar flange da aka fi amfani da shi.

  • Wutar hannu
  • Matsala Tasiri
  • Gudun Wuta
  • Jirgin Ruwa na Ruwa na Hydraulic
  • Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Gear
  • Hydraulic Bolt Tensioner
Menene Torque?

Tushen hasara

Asarar magudanar ruwa tana cikin kowane haɗin gwiwa da aka kulle. Haɗaɗɗen tasirin shakatawa na bolt, (kimanin 10% a cikin sa'o'i 24 na farko bayan shigarwa), gasket creep, rawar jiki a cikin tsarin, haɓakar thermal da ma'amala na roba yayin ƙarar kulle suna ba da gudummawa ga asarar ƙarfi. Lokacin da asara mai karfin gaske ta kai matsananciyar matsananciyar matsatsin ciki, matsatsin cikin gida ya zarce karfin damtse da ke rike da gasket a wurin sai yabo ko busa ya faru.

Makullin rage waɗannan tasirin shine shigar da gasket daidai. Ta hanyar haɗa flanges tare sannu a hankali kuma a layi daya lokacin shigar da gasket da ɗaukar mafi ƙarancin izinin ƙarar bolt ɗin guda huɗu, bin daidaitaccen tsarin ƙulla kulle-kulle, ana samun sakamako a cikin rage farashin kulawa da haɓaka aminci.

Kaurin gasket daidai yana da mahimmanci. Da kauri da gasket, yana ƙaruwa da gasket creep wanda hakan na iya haifar da asarar juzu'i. A daidaitaccen madaidaicin fuska ta ASME flanges ana ba da shawarar gasket mai kauri 1.6 mm kullum. Abubuwan gasket na bakin ciki na iya ɗaukar nauyin gasket mafi girma don haka matsi na ciki.

Lubrication yana rage gogayya

Lubrication yana rage juzu'i a lokacin ƙarfafawa, yana rage gazawar kusoshi yayin shigarwa kuma yana haɓaka rayuwar kulle. Bambance-bambancen ma'auni na juzu'i yana shafar adadin da aka riga aka samu a takamaiman juzu'i. Mafi girman juzu'i yana haifar da ƙarancin jujjuyawar juzu'i zuwa riga-kafi. Dole ne a san ƙimar ƙimar juzu'i da mai ƙira ya bayar don tabbatar da daidaitaccen ƙimar karfin da ake buƙata.

Ya kamata a yi amfani da mahadi mai ma'ana ko anti-seizure a duka saman da ke ɗauke da goro da zaren namiji.

Matsala jerin

Fassara ta farko, a sauƙaƙe ƙara ƙarar farko sannan ta matsa kai tsaye ko kuma digiri 180 don kusoshi na biyu, sannan motsa 1/4 a zagaye da'irar ko digiri 90 don kusoshi na uku kuma kai tsaye zuwa na huɗu. Ci gaba da wannan jeri har sai an danne duk kusoshi.
Lokacin daɗa flange mai ɗaki huɗu, yi amfani da ƙirar giciye.

Tsarin Tsayawa
Tsarin Torque

Shiri flange kulle-up

A cikin haɗin flanged, duk abubuwan da aka gyara dole ne su kasance daidai don cimma hatimi. Mafi yawan abin da ke haifar da ɗigogi na gasketed gidajen abinci shine hanyoyin shigarwa mara kyau.

Kafin fara aikin rufewa, matakan farko masu zuwa zasu guje wa matsalolin gaba:

  • Tsaftace fuskokin flange kuma bincika tabo; dole ne fuskokinsu su kasance masu tsabta kuma ba su da lahani (burbushi, ramuka, haƙarƙari, da sauransu).
  • Bincika gani da gani duk kusoshi da goro don lalacewa ko zaren da suka lalace. Sauya ko gyara kusoshi ko goro kamar yadda ya cancanta.
  • Cire burrs daga duk zaren.
  • Lubricate zaren sandar ko ingarma, da saman fuskar goro kusa da flange ko mai wanki. Ana ba da shawarar masu wanki masu tauri a yawancin aikace-aikace.
  • Shigar da sabon gasket kuma a tabbata gasket yana tsakiya sosai. KAR KU SAKE AMFANI DA TSOHON GASKET, ko amfani da GASKIYA DA YAWA.
  • Duba jeri na flange ASME B31.3 Tsari Bututu:
    .
  • Daidaita matsayin goro don tabbatar da cewa zaren 2-3 suna bayyane sama da saman goro.

Ba tare da la'akari da hanyar da aka yi amfani da ita ba, a sama da ƙayyadaddun bincike da shirye-shirye dole ne a yi.

Bayanin Mawallafin…

Abubuwan da na samu game da…Torque Wrenches

  • A baya na tattara ɗaruruwan hanyoyin haɗin flange marasa zubewa, daga NPS 1/2 zuwa NPS 24 kuma mafi girma. Da wuya na yi amfani da shi don haka Torque Wrench.
    A aikace, haɗin flange na "al'ada" kusan ba a taɓa haɗuwa da Torque Wrench ba. Haɗin da ya fi wahala a gare ni koyaushe shine “ƙananan” sannan musamman nau'in Fuskar da aka ɗaga sama sama da Class 300 ( RF Height = kusan 6.4 mm).
    Abubuwan da ke da alaƙa da fuskokin flange daga NPS 1/2 flange sun fi ƙanƙanta sannan misali NPS 6 flange, da damar yin kuskure, a gani na ya fi girma.
    A aikace na ci karo da haɗin flange akai-akai, inda daidaitawar ba ta cikin iyakar haƙuri. Idan kawai an bi odar Tsaftacewa Mekaniki ba ya aiki sosai. Yiwuwar dole ne a fara a kan kusoshi maimakon a kullu ɗaya. Yi amfani da idanunku yayin taron flange, yana da matukar mahimmanci kuma yana ba da gudummawa mai yiwuwa ga haɗin da ba shi da ruwa

Haɗin flange mara kyau - kusoshi sun yi gajeru!

Flange mara kyau

Me za ku iya yi?

  • Hoton yana nuna flange ɗin da ba daidai ba, saboda kusoshi biyu gajere ne, kuma goro ba su cika kan kusoshi ba. Wannan yana nufin cewa haɗin gwiwa bazai da ƙarfi kamar yadda ya kamata. An ƙera flanges ta yadda duk haɗin goro-bolt yana riƙe da ƙarfi akan flange. Idan ɗan goro kawai aka dunƙule a kan gunkin, haɗin gwiwa ba zai yi ƙarfi ba.
  • Idan aikinku ya haɗa da haɗa kayan aiki tare, haɗa bututu mai flanged, ƙulla murfin rami ko sauran haɗin da aka kulle akan kayan aiki, ko sauran kayan aikin, ku tuna cewa aikin bai cika ba har sai an shigar da dukkan kusoshi yadda ya kamata kuma an ɗaure su.
  • Wasu kayan aikin suna buƙatar hanyoyin ƙulla kusoshi na musamman. Misali, ƙila ka yi amfani da maƙarƙashiya mai ƙarfi don ƙara maƙasudin daidai da ƙayyadaddun bayanai, ko ƙara maƙallan cikin tsari na musamman. Tabbatar cewa kun bi hanyar da ta dace, amfani da kayan aiki daidai, kuma an horar da ku sosai a cikin tsarin hada kayan aiki.
  • Bincika bututu da kayan aiki don ƙulle-ƙulle masu kyau a matsayin wani ɓangare na binciken lafiyar shuka. A matsayin jagora mai sauƙi, ƙwanƙwasa waɗanda ba su wuce goro ba ya kamata ma'aikacin bututun shuka ko injiniya ya duba shi.
  • Idan kun lura da ƙullun da ba daidai ba a cikin shukar ku, ba da rahoton su don a iya gyara su, kuma ku tabbatar an kammala gyare-gyaren da ake buƙata.
  • Bincika sabbin kayan aiki, ko kayan aiki waɗanda aka sake haɗawa bayan an gyara su, don tabbatar da an haɗa su daidai kuma an kulle su da kyau kafin farawa.

Menene tsayin da ya dace na Stud Bolt?
A matsayinka na mai mulki, zaka iya amfani da: Zaren kyauta na kullun a sama da saman goro yana daidai da 1/3 sau diamita na asusu.


Lokacin aikawa: Agusta-04-2020