Labarai

Menene GATE valve?

Menene bawul ɗin ƙofar?

Ana amfani da bawul ɗin ƙofa don kowane nau'in aikace-aikacen kuma sun dace da shigarwa na sama da ƙasa. Ba aƙalla don shigarwa na ƙasa yana da mahimmanci don zaɓar nau'in bawul ɗin da ya dace don guje wa tsadar canji.

An ƙera bawul ɗin ƙofar don cikakkiyar sabis ɗin buɗe ko rufewa. Ana shigar da su a cikin bututun a matsayin keɓewa, kuma bai kamata a yi amfani da su azaman sarrafawa ko daidaita bawuloli. Ana yin aikin bawul ɗin gate ana yin ko dai agogo don rufewa (CTC) ko agogon agogo don buɗe (CTO) motsi mai juyawa na tushe. Lokacin aiki da bututun bawul, ƙofar yana motsawa sama- ko ƙasa akan ɓangaren da aka zare na tushe.

Ana amfani da bawul ɗin ƙofa sau da yawa lokacin da mafi ƙarancin asarar matsi da kuma buƙatu kyauta. Lokacin da aka buɗe cikakke, bawul ɗin ƙofa na yau da kullun ba shi da wani toshewa a cikin hanyar da ke gudana wanda ke haifar da asarar ƙarancin matsa lamba, kuma wannan ƙirar yana ba da damar yin amfani da alade mai tsabtace bututu. Ƙofar bawul ɗin bawul ɗin bawul ne da yawa ma'ana cewa aikin bawul ɗin yana yin ta ta hanyar zaren zare. Kamar yadda bawul ɗin ya juya sau da yawa don tafiya daga buɗewa zuwa rufaffiyar matsayi, aikin jinkirin yana hana tasirin guduma na ruwa.

Ana iya amfani da bawul ɗin ƙofa don yawan ruwaye masu yawa. Ƙofar bawuloli sun dace a ƙarƙashin yanayin aiki masu zuwa:

  • Ruwan sha, ruwan sha da ruwa mai tsaka-tsaki: zazzabi tsakanin -20 da +70 °C, matsakaicin saurin gudu 5 m/s da matsa lamba daban-daban na mashaya 16.
  • Gas: zafin jiki tsakanin -20 da +60 °C, matsakaicin saurin gudu na 20 m/s da matsa lamba daban-daban na mashaya 16.

Parallel vs wedge-shaped kofa bawuloli

Ana iya raba bawul ɗin ƙofar gida zuwa manyan nau'ikan guda biyu: Daidaitacce da siffa mai siffa. The parallel gate valves suna amfani da kofa mai faɗi tsakanin kujeru guda biyu masu kama da juna, kuma sanannen nau'in shine bawul ɗin ƙofar wuƙa da aka tsara tare da kaifi mai kaifi a ƙasan ƙofar. Bawul ɗin ƙofar ƙofar suna amfani da kujeru biyu masu karkata da ƙofar da ba ta dace ba.

Metal zaunar da ku vs resilient zaune kofa bawuloli

Kafin a gabatar da bawul ɗin ƙofa mai jujjuyawa zuwa kasuwa, an yi amfani da bawul ɗin ƙofar da ke zaune da ƙarfe. Ƙirar ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa da na'urorin rufewa na kusurwa na wani yanki na ƙarfe yana buƙatar damuwa a cikin ƙasan bawul don tabbatar da rufewa. A nan, yashi da tsakuwa suna saka a cikin ramin. Tsarin bututun ba zai taɓa kasancewa gabaɗaya daga ƙazanta ba ko da kuwa yadda aka zubar da bututun a lokacin shigarwa ko gyarawa. Don haka duk wani yanki na karfe zai rasa ikonsa na tsayawa tsayin daka.

Bawul ɗin ƙofa mai jujjuyawa yana da ƙasan bawul ɗin fili yana ba da izinin wucewa kyauta don yashi da tsakuwa a cikin bawul. Idan najasa ta wuce yayin da bawul ɗin ke rufe, saman roba zai rufe kewaye da ƙazanta yayin da bawul ɗin ke rufe. Wani fili mai inganci na roba yana ɗaukar ƙazanta yayin da bawul ɗin ke rufewa, kuma za a zubar da ƙazanta lokacin da aka sake buɗe bawul ɗin. Fuskar roba za ta dawo da sifar ta ta asali tare da tabbatar da hatimi mai ɗigo.

Yawancin bawul ɗin kofa suna da juriya, duk da haka ana buƙatar bawul ɗin ƙofar ƙarfe a wasu kasuwanni, don haka har yanzu suna cikin kewayon mu don samar da ruwa da sharar ruwa.

Ƙofa bawuloli tare da tashi vs mara tashi kara zane

Ana daidaita matakan tashi zuwa ƙofar kuma suna tashi da ƙasa tare yayin da ake sarrafa bawul, suna ba da alamar gani na matsayi na bawul kuma yana ba da damar man shafawa. Na goro yana jujjuya zaren zaren ya motsa shi. Wannan nau'in ya dace ne kawai don shigarwa na sama-kasa.

Mai tushe marasa tasowa ana zare su a cikin ƙofar, kuma suna juyawa tare da ƙugiya yana tashi da raguwa a cikin bawul. Suna ɗaukar sarari kaɗan a tsaye tun lokacin da aka ajiye kara a cikin jikin bawul.

Ƙofar bawuloli tare da wucewa

Ana amfani da bawul ɗin wucewa gabaɗaya don dalilai guda uku:

  • Don ba da damar matsi na bambancin bututun ya daidaita, rage yawan buƙatun bututun da ba da izinin aiki na mutum ɗaya.
  • Tare da babban bawul ɗin da aka rufe da buɗewa ta hanyar wucewa, ana ba da izinin ci gaba da gudana, guje wa yuwuwar tsayawa
  • Jinkirin cika bututun mai

Lokacin aikawa: Afrilu-20-2020